GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

User Tag List

Ðề tài đã khoá

Công cụ bài viết Kiểu hiển thị
Cũ 11-08-12, 01:52 PM
shvn19 shvn19 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 9 - Class: Normal
EXP: 20/90 (22.2%)
SP: 23/50 (46%)
Số lần cộng|trừ: 7 lần

Mentioned: 2 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 1 Post(s)
Thôi tôi xin đứng ra chấm dứt màn tranh cãi này. Nói chung là tôi xin lỗi các bạn như Dust_in_the_wind và chủ thớt. Còn thể loại lovebkt và chémgió thì xin kiếu. Tôi nghĩ càng nói càng chẳng giải quyết được gì. Trên mạng khác với thực tế. Khi nào gặp mặt thì nói chuyện, còn ko thì thôi. Riêng 2 anh chàng kia thì gặp mặt cũng cạch đến già.
Dust hôm nào rảnh thì gặp nhau bàn luận, mời bạn đến nhóm Tân phú chơi. Mình chỉ chơi đệm hát, ko chơi cổ điển và FS. Chắc phải học hỏi...

+5 EXP
DĐ: 0909.274.618
Facebook nhóm Guitar Tân Phú: Nhóm Guitar Tân Phú
Địa chỉ offline hàng tuần: 14:00 CN hàng tuần tại cuối hẻm 93 Phạm Phú Thứ, P11, Q. Tân Bình
ChemGioPro - 03:33 PM 11-08-12
Lại còn 2 chữ "thể loại" nghe có vẻ miệt thị gớm heheh,ai thèm gặp cái người như bạn ,nghe phat ngôn đã muốn ói .... để mình đi copy it kiến thức vể đàn vào đây thể hiên cho oai mới được hehee
blackcat_sniper - 03:39 PM 11-08-12
Nói thẳng nói thật, chả có quái j mà phải xuống nước xin lỗi...
Admin, Smod, Mod cũng là con người chứ phải thần thánh j đâu. Cũng chỉ là a em vì đam mê góp tay xây dựng diễn đàn thôi. Chứ đâu phải mún baned ai thì baned, baned hết chắc chỉ còn mấy Admin w Mod chơi với nhau à...
blackcat_sniper - 03:54 PM 11-08-12
Nói chuyện cứ úp úp mở mở kiểu các bạn thì newbie bao h mới hiểu ra dc vấn đề "Guitar ko thể nào chơi trong vài ngày mà gọi là biết chơi dc".
Tốt nhất cứ nói thẳng ra cho bạn ấy về tập thêm chứ ko thể nào chơi theo kiểu "mỳ ăn liền dc".
Mún hướng dẫn cho 1 ng, đầu tiên phải xác định dc hiểu biết của người mình chỉ tới đâu mới dạy dc.
Bạn ấy đã nói chưa biết j về guitar a em cứ chỉ cao siêu, quăng cho 1 đống TAB để làm j? Để rồi ngồi giải thik mấy câu hỏi vu vơ chắc tới tết Công-gô đại loại:
Ký hiệu A là cái quái j?
Nốt chồng lên nhau thì gảy ra sao?
Nhìn TAB như thế nào?
Giọng mình giọng j?
Quạt chả như thế nào?
Sao em hát ko vô nhịp?
...........
Chưa biết j mà cứ hỏi miết như thế ai trả lời cho hết. Tốt nhất nên về tập căn bản 1-2 tháng rồi bắt đầu vô những bài mình thik. ^^
ChemGioPro - 04:13 PM 11-08-12
Cám ơn mèo đen,mà bạn nói " blackcat_sniper - 03:39 PM 11-08-12
Nói thẳng nói thật, chả có quái j mà phải xuống nước xin lỗi..." là nói ai ý nhỉ, đọc chả hiểu lắm...
Hay mình già rồi nên trí óc chậm....
Dust_in_the_wind - 09:34 PM 11-08-12
Mình có lão Trung , học ĐH Y Dược , hình như cũng hay qua bên các bạn sinh hoạt Để hôm nào đi ké

The Following 2 Users Say Thank You to shvn19 For This Useful Post:
blackcat_sniper (11-08-12), hacking_guitar (13-08-12)
Sponsored Links
Cũ 11-08-12, 03:28 PM
ChemGioPro ChemGioPro đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 3 - Class: None
EXP: 10/30 (33.3%)
SP: 8/10 (80%)
Số lần cộng|trừ: 1 lần

Mentioned: 0 Post(s)
Quoted: 0 Post(s)
Chao cả nhà ! Mới thức dậy đã có nhiều cái để đọc thê hehehe.. Bạn RIKKI sao lại ghen tị vì mình không bị ai nói la banded nick đi nhỉ,mình mắng cái thành phần nói bậy sỉ vả người khác mà,...người làm bao nhiêu việc tốt mà 1 lần kể công thôi cũng vứt, ở dưới đáy giêng nhìn lên thấy bầu trời to bằng cái mẹt,lại còn tranh thủ PR bản thân ,"hữu xạ tự nhiên hương" bạn hiểu cấ đó chứ,mình nghĩ người như bạn có giỏi đến đâu cúng chẳng là gì trong mắt mọi người nếu không khẩn trương học cách làm người trước,bạn chê bọn tớ trẻ trâu hehe ,trẻ trâu mà ăn nói lịch sự lễ phép gấp vạn lần bận,đọc cái cm của bạn người ta biết bạn là người thế nào rồi,buồn cười thật,tớ mà dốt tớ cũng chả hỏi người như bạn,bạn chưa là gì nhé ,ngay từ đầu nói tử tê thi đâu ai thèm mắng,nói bậy quen miệng nên đâu biết mình nói gi,vì cũng chả nghĩ đấy là bậy,vì vậy nên kiểm điểm lại mình trước đi,em wish trẻ trâu em ý bảo bạn đưa 500k em ý dạy cách ăn nói cho,xấu hổ không Mr: RIKKI hehehe. Tớ vừa quê vữa chả hiểu gì vể đàn nhưng tớ hiểu thế nào là người có giáo dục bạn ạ.. chúc bạn mau chóng học được cách làm người nhé... Mr. RIKKI,ôi tên hay quá......từ bé chưa được đi tây nên chả biêt có anh RIKKI Martin ... buồn thật,nếu có thời gian bạn có thể gợi ý cho mình 1 cái tên tây vừa nam vừa nữ để mình thể hiện tí được không,cám ơn trược nhé..

+5 EXP
lovetbk - 04:02 PM 11-08-12
mình cũng stop rồi, nhưng nghe cm này cười đau hết cả bụng cái bạn này, )
ChemGioPro - 04:06 PM 11-08-12
Chị chưa ăn sáng nên chả cười được nữa hihih

The Following 4 Users Say Thank You to ChemGioPro For This Useful Post:
kyuubinaruto (12-08-12), lovetbk (11-08-12), nhok_dau_to (12-08-12), wishine (12-08-12)
Cũ 11-08-12, 03:52 PM
blackpearl_11992 blackpearl_11992 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 6 - Class: None
EXP: 10/60 (16.7%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 4 Post(s)
cãi thế này giải quyết được việc gì đâu ta. Thôi nhịn chút đi các bác, topic cũng lâu rồi mà, ai đúng ai sai thì tùy người theo dõi thôi.

+2 EXP
ChemGioPro - 04:08 PM 11-08-12
có cãi đâu,nói tí thế thôi,để ý làm gì,cuộc sống còn bao việc phải làm ,chào bạn black nhé

Cũ 11-08-12, 05:29 PM
bomlee bomlee đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 2 - Class: None
EXP: 17/20 (85%)

bài này công nhận ráp lời vào thì khó khăn dã man luôn

The Following User Says Thank You to bomlee For This Useful Post:
wishine (12-08-12)
Cũ 11-08-12, 10:55 PM
shvn19 shvn19 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 9 - Class: Normal
EXP: 20/90 (22.2%)
SP: 23/50 (46%)
Số lần cộng|trừ: 7 lần

Mentioned: 2 Post(s)
Đúng là chém gió. Tôi đang trông mắt lên xem bạn thể hiện được gì, hay chỉ suốt ngày "Chém gió". Cái diễn đàn này đang thiếu những bài viết chất lượng. Nếu bạn có thể thì làm đi đừng hứa hẹn nữa.
Tại sao newbie suốt ngày hỏi vớ vẩn, vì họ không được định hướng. Trong khi những pro như bạn thì suốt ngày lo ôm đống tài năng của bạn. "Thôi đừng chém, trong diễn đàn đã đầy gió độc rồi".
Khi nào làm được cái gì rồi thì nhắn tin cho tôi trên diễn đàn, tôi sẽ xem và like, còn ko thì tốt nhất nên chấm dứt.

+5 EXP
DĐ: 0909.274.618
Facebook nhóm Guitar Tân Phú: Nhóm Guitar Tân Phú
Địa chỉ offline hàng tuần: 14:00 CN hàng tuần tại cuối hẻm 93 Phạm Phú Thứ, P11, Q. Tân Bình
Hạc Nhỏ - 12:40 AM 12-08-12
Nói như bạn thì hãy góp sức cho diễn đàn đi b. Đừng "trém ró" nữa. Thế nhé!
ChemGioPro - 01:28 AM 12-08-12
ơ thế hóa ra mắng mình ah,mình có hứa hẹn ai đâu,nãy giờ đọc tưởng mắng ai hehee
ChemGioPro - 01:34 AM 12-08-12
Vĩnh biệt Mr. RIKKI MARTIN !!!

The Following User Says Thank You to shvn19 For This Useful Post:
hacking_guitar (13-08-12)
Cũ 12-08-12, 01:09 AM
lovetbk lovetbk đang ẩn
Top 10 Idol - Live room's Operator

Level: Level: 12 - Class: Normal
EXP: 15/120 (12.5%)
SP: 47/50 (94%)
Số lần cộng|trừ: 33 lần

Mentioned: 1 Post(s)
Tagged: 1 Thread(s)
Quoted: 5 Post(s)
Gửi tin nhắn qua Yahoo! tới lovetbk
, đây là tác phẩm của bạn rikki, nick diễn đàn là shvn19 chủ nhiệm clb guitar gì đó , bài ... nào cũng đánh được

+2 EXP

Không cần bận tâm những gì bạn đã mất. Chỉ cần trân trọng những thứ bạn đang có... Vì quá khứ không bao giờ quay trở lại. Nhưng đôi khi tương lai có thể cho bạn lại những thứ đã mất.

Lần sửa cuối bởi lovetbk với 12-08-12 lúc 03:00 AM
The Following 4 Users Say Thank You to lovetbk For This Useful Post:
ChemGioPro (12-08-12), Hạc Nhỏ (12-08-12), nhok_dau_to (12-08-12), wishine (12-08-12)
Cũ 12-08-12, 08:30 AM
blackpearl_11992 blackpearl_11992 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 6 - Class: None
EXP: 10/60 (16.7%)

Mentioned: 4 Post(s)
Sao lại "Tạm biệt chim én" rồi? Thực sự anh shvn19 có những bài viết rất tâm huyết, chất lượng, bổ ích cho những ai quan tâm. Nếu comment có chút thái quá thì mọi người góp ý, đằng này nhiều mem ném đá với thái độ rất khiêu khích. Mình tham gia từ lúc một số thành viên lâu năm hiện nay còn mới tập đàn và mới chỉ comment gần đây, xin lỗi vì chưa đóng góp gì được, nhưng theo mình thấy về đóng góp thì các bạn trên đây thấy chỉ có blackcat và wishine là có đóng góp thực sự về mặt giao lưu ae cũng như chuyên môn. Chuyện chẳng có gì lại ráng khích bác nhau.

+5 EXP

Lần sửa cuối bởi blackpearl_11992 với 12-08-12 lúc 03:35 PM
ChemGioPro - 03:32 PM 12-08-12
Có những bài dịch từ tiếng Anh ra,chắc cũng do bạn RIKKI bạn ý dịch rồi đưa lên ???.
Bạn nên dùng từ Các bạn thay cho cụm từ "cả đám" "mớ mem" nhé, cảm ơn bạn...
blackpearl_11992 - 03:36 PM 12-08-12
edited, tks. ^^
nhok_dau_to - 05:58 PM 12-08-12
bác này hay gê, người ta nói như thế , nếu bác ở vị trí là newbie mà nghe nói thế có bức xúc ko??
blackpearl_11992 - 07:10 PM 12-08-12
ờ,nói thật mình cũng chả thích tí nào, nhưng góp í để edit lại là được rồi.

The Following 2 Users Say Thank You to blackpearl_11992 For This Useful Post:
Dust_in_the_wind (12-08-12), hacking_guitar (13-08-12)
Cũ 12-08-12, 11:43 AM
abcdef123 abcdef123 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 3 - Class: None
EXP: 0/30 (0%)

Tôi là SHVN
Tôi cảm thấy thật sự thất vọng vì cách hành xử của các bạn, những Hạc Nhỏ, lovebkt hay Chém Gió gì đó. Đồng ý là tôi có sai và tôi cũng đã nhận sai. Các comment trên tôi đã nói, tại sao các bạn lại hành động như thế??? Các bạn hãy xem lại bản thân.
@Bạn Chém gió, bạn xem lại những comment của bạn đi? Bạn nói tôi trẻ trâu, vậy bạn xem lại những comment của bạn xem, bạn có nói xấu người khác và có những comment không hợp hay ko. Ai là người có ý xấu trong những comment của mình?
@lovebkt: Bạn hành xử như người chính chắn lắm, vậy bạn xem cách bạn lôi những video của người ta từ thời nào ra để bêu xấu người khác thì là hành động ra sao? cách bạn hùa theo bạn chém gió thì thế nào?
@hạc nhỏ: bạn là con gái, đáng ra phải nhẹ nhàng, sao lại hùa theo người ta vậy, bạn có đọc toàn bộ những comment hay ko mà vội bình luận này nọ?

Tôi rất cảm ơn những bạn như Dust_in_the_wind, Blackpearl, blackcat. Các bạn đã nhìn nhận chính xác vấn đề. Tôi không biết các bạn bao nhiêu tuổi, nhưng thái độ của các bạn rất đúng mực. Tôi trân trọng điều đó.

@admin, người đã ban nick của tôi: Bạn ban nick tôi có lý do, vậy những bạn ở đây đã hùa theo để bêu xấu tôi, bạn hãy cho tôi một lý do để ko ban nick họ?
Tôi thực ra đã có ý định không tham gia diễn đàn này từ lâu, và vì nhiều lý do nên vẫn tham gia diễn đàn. Tôi muốn đóng góp cho diễn đàn rất nhiều, giúp đỡ các newbie mới bằng những bài viết lý thuyết, bằng những bài thực hành tôi chuẩn bị ra mắt. Tôi cũng muốn giúp đỡ những bạn trong CLB của tôi có một nơi để tìm hiểu lý thuyết. Và tôi cũng nói luôn, tôi là CN CLB guitar Tân Phú, ko phải vì tài năng, mà là vì tôi đã rất cố gắng hướng dẫn cho các bạn thành viên, tạo cho họ một sân chơi để họ có thể vui vẻ vơi đam mê guitar. Tôi cũng nghĩ rằng những thành viên trong CLB tôn trọng tôi vì điều đó, chứ ko phải là vì tài năng chơi guitar của tôi. Tôi nói điều này vì có lẽ các bạn đang hiểu nhầm rằng tôi phô trương.

Tôi cũng xin dừng những bài viết về lý thuyết của tôi lại vì có lẽ những bài viết đó là ko cần thiết đối với những lovebkt hay chém gió, hạc nhỏ... Có lẽ tôi sẽ tìm một nơi nào đó khác để lưu giữ những bài viết này.

Tôi viết những dòng này ko phải để hiềm khích cá nhân hay gì đó. Mong rằng các bạn đừng suy diễn lung tung để rồi rối rắm vấn đề thêm.

+5 EXP
blackcat_sniper - 01:00 PM 12-08-12
Ai baned nick SHVN thì ra mặt đi nha. Và hãy cho một lý do thật chính đáng đi?
Chứ ko phải lời qua tiếng lại mà đi baned nick. Hết sức vô lý?
Nếu lời lẽ ko lịch sự thì chỉ nên report, cảnh cáo thành viên thôi chứ lấy lý do đó mà baned nick là hết sức vô lý...
Tôi thừa biết Smod nào đã làm việc này. Nói trước bạn đang lạm dụng quyền hành Smod. Có lẽ vì tình cảm riêng mà hành động thiếu suy nghĩ như vậy!
lovetbk - 01:04 PM 12-08-12
bạn rất giỏi cưa bom, nếu ko nghe cái bài bạn chơi trên youtube thì tôi cũng hơi sợ đấy, tưởng bạn chơi thế nào mới dám nói newbie là thể loại này nọ, chứ chơi thế kia thì nên khiêm tốn lại 1 chút nhé, trước tôi phạm luật bị band nick thì giờ bất kì ai phạm luật cũng phải bị như thế mới công bằng.
Trước cái này, vào những bài người khác chơi tôi đã thấy thái độ của bạn chỉ toàn là chê bai người ta, nhưng trình độ của bạn có phải giỏi giang gì đâu, nghe 1 bài như bài trên bạn hát thì chả ai nghĩ rằng những cái kia là do bạn tích lũy viết ra mà là đi copy ở nơi khác đem về. Lý thuyết thì nhiều thực hành chả ra cái gì thì cũng vứt đi.
Thế nào gọi là bêu xấu, cái bản đấy hát cũng ko phải là từ đời nào mà là từ năm ngoái, hát dở ko dám post lên đây thế mà gặp bài của ai cũng nhảy vào chê bai, ko hiểu bạn là loại người gì nữa.
Thôi, sợ bạn lắm rồi, nói 1 lúc nữa chắc tôi cũng điên lên mất
Hạc Nhỏ - 01:21 PM 12-08-12
@Shvn19: http://forum.guitarpro.vn/showthread.php?t=5242
Hạc Nhỏ - 01:22 PM 12-08-12
@Blackcat_sniper: http://forum.guitarpro.vn/showthread.php?t=6991&page=10
wishine - 01:52 PM 12-08-12
em cũng có suy nghĩ như anh love, sau khi xem xong vidéo của shvn thì phải suy nghĩ lại hóa ra làm chủ nhiệm 1 CLB guitar không phải khó ^^
ChemGioPro - 02:55 PM 12-08-12
Bạn RIKKI này hay nhỉ,chính bạn bảo bọn tở trẻ trâu,thế mà bạn lại bảo tớ bảo bạn trẻ trâu,bạn đọc lại xem nào,bêu cái gì,tớ chỉ nói bạn ăn nói đàng hoàng tử tế lại,học cách làm người trước,lại còn thêm cái tính vu oan giá họa thế.....
Con cái bạn @@blackprearl ,bạn nói ai là cả đám,nói năng cẩn thận nhá,đóng góp cho diễn đàn này thì rất nhiều người,mà các bạn đó rất ngoan,lễ phép,lịch sự,không phỉ báng người khác như bạn RIKKI,không nên ăn nói kiểu đấy nhá blackprearl...
Blackcat cũng nặng lời rồi đấy.... góp ý cho bạn RIKKI khiêm tốn chút ,đừng lên mặt như thế sẽ chẳng được tôn trọng gì đâu... chào các bạn...
ChemGioPro - 03:40 PM 12-08-12
Quên mất : những cm của mình viết sau khi đọc cái cm của bạn phỉ báng các mem mới,và bạn đọc xong còn có thêm nhiều cm khác của bạn cũng chẳng khiêm tốn gì,mãi sau bạn mới biết là uh nhỉ mình có nói bậy,thế mà lại nói là mình đã xin lồi rôi mà mọi người còn này nọ,nếu xin lôi ngay sau khi chửi ngươi ta thì ai phê bình,đúng là vừa đánh trống vừa la làng,bạn không có lỗi thì ai tự nhiên nói đến bạn làm gì,suy nghĩ kỹ đi hãy nói....

The Following 2 Users Say Thank You to abcdef123 For This Useful Post:
Dust_in_the_wind (12-08-12), hacking_guitar (13-08-12)
Cũ 12-08-12, 03:22 PM
kyuubinaruto kyuubinaruto đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 7 - Class: None
EXP: 23/70 (32.9%)
SP: 9/10 (90%)
Số lần cộng|trừ: 2 lần

Quoted: 2 Post(s)
Gửi tin nhắn qua Yahoo! tới kyuubinaruto
Em mem mới xin hóng tí ạ...Đảo qua đảo lại thì em thấy là bác rikki nói cũng đúng...em thấy chỉ là cách thể hiện của bác rikki có thể hơi quá 1 tí nhưng xét cho cùng cũng chỉ là bác ý muốn nhắc nhở cho các newbie thôi và bác ý cũng xin lỗi r e nghĩ k nên làm to chuyện làm gì...Đúng là em cũng k thích những ai mới tập đánh mà muốn giỏi ngay...Vả lại thêm 1 điều nữa là cái topic này cũng lâu lắm r...chủ thớt k tham gia thì thôi...chỉ vì việc k đâu vào đâu mà làm to thì k nên...vừa gây tranh cãi trên 4rum...lại vừa ảnh hưởng đến uy tín BQT...k tốt cho 4rum chút nào...Em nghĩ là BQT chỉ nên cảnh cáo hoặc căng lắm thì band 1 ngày thôi...band 7 ngày thì hơi nặng ^^!...Và nên close topic để tránh những tranh cãi k đáng có xáy ra tiếp sau ^^!...Đấy là ý kiến của em ạ

+5 EXP
Tài hoa nhất trường cấp 3
lovetbk - 04:51 PM 12-08-12
đúng, close topic đc rồi, nhưng đã phạm luật thì phải band đủ, ngày trc mình hay bất kì ai phạm cũng thế. Mà giỏi thực sự thì hãy cho lời khuyên răn người khác đằng này ko phải khuyên mà chửi người ta, band 7 ngày là wa' nhẹ
kyuubinaruto - 07:14 PM 12-08-12
hờ...mấy cm trước tớ k được đọc ^^!...no cm nữa
wishine - 08:21 PM 12-08-12
vì người ta mới tập đàn nên có nhiều mục tiêu, câu hỏi đặt ra, trường hợp như chủ thớt em cũng từng mắc phải, chỉ là không biết nhờ ai, hỏi ai thôi
topic closed!

The Following User Says Thank You to kyuubinaruto For This Useful Post:
blackpearl_11992 (12-08-12)
Ðề tài đã khoá

Đánh dấu

Tags
guitar, guitar chord, guitar pro, guitarpro tab lam on, làm ơn, làm ơn gp5, làm ơn guitar pro, lam on gp5, tab làm ơn

Công cụ bài viết
Kiểu hiển thị