GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

User Tag List

Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 10-12-15, 10:59 AM
nttinh86 nttinh86 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 3 - Class: None
EXP: 5/30 (16.7%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 0 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 0 Post(s)
Post [Tp HCM] Học Guitar thầy Hoàng Minh Triết
Bạn đang có ý định học guitar nhưng không biết học theo phương pháp nào, tự học trên mạng hay tìm Thầy học bằng cách đến các trung tâm dạy nhạc hoặc tìm một Thầy dạy riêng cho mình? Với kiến thức hạn hẹp của mình, mình xin chia sẽ với các bạn như sau:
- Học trên mạng thì tốt với những người không có thời gian, muốn chơi vài bài ra oai với đám bạn, chứ không muốn đi xa hơn. Vì các clip trên mạng không có thống nhất, dạy phần C thì tìm phần A không có, hoặc ngược lại, mà có chắc là mấy cái clip đó người ta dạy đúng? Làm cho người học khó khăn, nhất là những người chưa biết gì về guitar, những bạn mới bắt đầu chơi guitar. Đó chỉ là học lóm, biết vài điệu như slow rock, ballad, bolero, cha cha cha…với mấy cái vòng hợp âm cơ bản là có thể chơi mấy bài hát Việt Nam, ra oai với đám bạn. Nhưng đừng vội mừng, những người không biết guitar thì họ thấy hay, nhưng gặp cao thủ thì cất đàn vô nhanh là vừa…hihi.
- Tìm Thầy học? Những bạn nào muốn chơi guitar “ra ngô ra khoai”, bài bản đàng hoàng thì nên tìm Thầy dạy tại nhà hoặc trung tâm dạy đàn mà học, vì Thầy là người “soi đường dẫn lối” cho bạn đi con đường ngắn nhất trên chặn đường chinh phục guitar. Học đúng phương pháp sẽ giúp bạn tiến bộ nhanh hơn trong khỏang thời gian ngắn nhất, tránh tình trạng học sai phương pháp sẽ dẫn đến bị ‘tật” sau này khó sửa hoặc không sửa được. Tham khảo thông tin hoặc nhờ người đã học qua tư vấn rồi quyết định có nên tìm Thầy học không bạn nhé. Một khi đã có ý định đi học thì câu hỏi đặt ra là học chổ nào tốt và uy tín, vì hiện này có rất nhiều trung tâm dạy nhạc, phát tờ rơi nhiều nhưng chổ nào uy tín, giá cả hợp lí thì chỉ có học qua hoặc giới thiệu mới biết được. Theo mình, một người Thầy tốt phải có tiêu chí như sau: lớn tuổi, tâm lí, kiến thức âm nhạc rộng, trình độ chơi guitar thuộc hàng cao thủ. Và mình đã tìm được người Thầy như thế!

Thầy Hoàng Minh Triết sinh ra ở Đà Nẵng trong một gia đình có truyền thống âm nhạc, ba là nhạc sỹ, 5 tuổi đã học guitar, 15 tuổi đã đứng dạy guitar cho những người có khi còn lớn tuổi hơn mình, 20 tuổi biểu diễn chuyên nghiệp, Thầy là người kín tiếng, sống ẩn. Cách đây 7 năm, Thầy vào Sài Gòn dạy nhạc, hiện tại học viên theo học cũng khá đông, có người đã thành danh, đặc biệt là cô ca sỹ Lê Cát Trọng Lý được Thầy diều dắt. Mình thấy nhiều bạn phân vân không biết chọn Thầy nào? Mình xin chia sẽ thông tin thôi, chứ không quản cáo gì cả, bạn nào thích thì tìm đến Thầy, mình cũng đang theo học ở đó.

Thầy Hoàng Minh Triết
- Guitar độc tấu: classic, flamenco, finger picking (fingerstyle)
- Pop, Rock
- Guitar bass
- Piano, Organ
- Guitar đệm hát
+ Học phí: 1 tuần 3 buổi / 500K / người 1 tuần 6 buổi / 700K / người Thời gian: 2 tiếng / 1 buổi.
+ ĐT: 0906371414
+ Địa chỉ: 43 Nguyễn Tri Phương, Q5, TpHCM (Lầu 1). Gởi xe dưới chân cầu Nguyễn Tri Phương.
+ Yotube (học sinh quay lén rồi post lên): https://www.youtube.com/watch?v=UVvl8c0-6pA Thông tin cụ thể xin liên lạc trực tiếp với Thầy.

Hoặc muốn biết thêm xin liên lạc messenger với mình: https://www.facebook.com/nttinh86
Trang sinh hoạt của các thành viên lớp học

https://m.facebook.com/groups/721768...61467700093210

Chúc các bạn học guitar ngày càng tiến bộ!

+5 EXP

Lần sửa cuối bởi nttinh86 với 24-04-16 lúc 10:37 AM
nthanhvu - 11:39 AM 10-12-15
Thầy dạy đệm hát đàn Acoustic hay Classic vậy bạn?

Sponsored Links
Cũ 16-12-15, 10:09 AM
nttinh86 nttinh86 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 3 - Class: None
EXP: 5/30 (16.7%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 0 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 0 Post(s)
Thầy dạy cả 2 thể loại đó bạn

Trả lời

Đánh dấu

Tags
đệm hát, đi học, âm nhạc, bài hát, ballad, bolero, câu hỏi, chổ học guitar, chưa biết chơi guitar, chua biet choi guitar, classic, dạy guitar, fingerstyle, flamenco, guitar, guitar người mới bắt đầu, guitar nguoi moi bat dau, hợp âm, học guitar, người, nhạc, phát tờ rơi, trong, việt nam, youtube.com

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị