GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

User Tag List

Trả lời

Công cụ bài viết Kiểu hiển thị
Cũ 14-09-12, 12:11 PM
nqtnguyen nqtnguyen đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 3 - Class: None
EXP: 26/30 (86.7%)
SP: 8/10 (80%)
Số lần cộng|trừ: 3 lần

Mentioned: 0 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 0 Post(s)
Mặc định kêu gọi lòng hảo tâm - thực hiện trung thu cho các em nhỏ mồ côi cơ nhỡ
KẾ HOẠCH TRUNG THU
- Địa điểm: MÁI ẤM MAI LIÊN dc . 125/81 ÂU DƯƠNG LÂN .F3 . Q8
Kính gởi: Các quý Công ty, tổ chức, cá nhân có lòng hảo tâm, thiện nguyện vì công đồng.
Trước hết CLB Anh Em Guitar Gò Vấp xin được gởi tới quý vị lời chúc sức khỏe và lời chào trân trọng!
Thưa các Quý vị! Ai trong chúng ta cũng trải qua một tuổi thơ và không ai lại không mơ ước có một ngày Tết Trung Thu nô nức với đèn ông Sao, ngắm chị Hằng, chú cuội và phá cỗ. Lại một mùa trung thu nữa sắp đến rồi quý vị ạ!. "Trung thu" ngày Tết của trẻ thơ nhưng không phải em bé nào cũng có được những giây phút hạnh phúc trong ngày Tết của mình.
“Trẻ em như búp trên cành, biết ăn, biết ngủ, biết học hành là ngoan” Đó là niềm mong ước của các bậc làm cha làm mẹ, chỉ mong con mình được như vậy đã là hạnh phúc rồi. Nhưng có những đứa trẻ với chúng hạnh phúc đó quá xa vời vì chúng còn những lo toan của cuộc sống, còn những gánh nặng mưu sinh mà đáng ra ở tuổi của chúng chưa phải nghĩ đến.
Thưa Quý vị! Các trẻ em mồ côi để được đến trường hàng ngày các em phải trải qua bao khó khăn, các em phải đi bộ hàng chục cây số, không có tiền mua sách mua vở lại không có tiền ăn,... Với những đứa bé ấy, bữa ăn hàng ngày, mảnh áo che thân là niềm hạnh phúc lớn lao nói gì đến bánh Trung Thu, đèn ông sao,…
Thấu hiểu được hoàn cảnh đó chúng tôi những thành viên của câu lạc bộ Anh Em Guitar Gò Vấp, muốn đem tấm lòng của mình chia sẽ với các em, muốn giúp các em có được một cái Tết Trẻ thơ theo đúng nghĩa của nó, với tinh thần “chia sẽ yêu thương” chúng tôi tổ chức chương trình “Trăng rằm cho em 2012” dành cho các em.
Chúng tôi rất mong nhận được sự giúp đỡ và ủng hộ của các mạnh thường quân, các nhà tài trợ, các quý công ty, tổ chức cá nhân, các bạn bè và các tình nguyện viên để chúng tôi có điều kiện mang lại cho các em thiếu nhi mồ côi ở những mái ấm một món quà ý nghĩ nhân dịp tết trung thu sắp về.
Chúng tôi xin chân thành cảm ơn và rất mong nhận được sự quan tâm ưu ái của Quý vị! Chương trình đang rất cần những tấm lòng giang tay chia sẻ của tất cả mọi người, hãy nhanh chóng cầm điện thoại và gọi cho chúng tôi, ủng hộ và tài trợ cho chương trình, bằng cả vật chất lẫn tinh thần.
Mọi sự giúp đỡ xin gửi về địa chỉ:
Bửu Long: YAHOO : buulongbdp
SDT: 0974888361
Stk ……………………………………….
Đ/c: …………………………………………
Nguyễn Thị Thanh Thảo: 0906 731 878
Đ/c: 412 Nơ Trang Long, P.13, Phường 13 Quận Bình Thạnh
Số tài khoản Agribank: 1904206143487 - Ngân hàng Agribank - CN Miền Đông, TP.HCM
Số tài khoản Vietcombank: 0461000424722 - Ngân hàng Vietcombank – PGD Nơ Trang Long
Email: thanhthao201187@gmail.com - Yahoo:
CHUẪN BỊ CHO TRƯƠNG TRÌNH
- Tập guitar các bài hát thiếu nhi, bài hát liên quan đến trung thu và bài hát tập thể
- Lên danh sách các trò chơi
- Thời gian quyên góp từ thứ tư 13-9 tới 17-9
- Thời gian chuẩn bị 17-9 tới 21-9
KẾ HOẠCH CHẠY CHƯƠNG TRỈNH
- Nhóm tập trung dự trù vào lúc 13h30 ngày 22-7 -2012 và di chuyển đến mái ấm
- 14h30 làm sân khấu, trang trí mái ấm
- 16h30 bắt đầu chương trình
+ Tặng quà cho Mái ấm Mai Liên
+ Cho các em chơi trò chơi tập thể + ca hát cùng các em
+ Phát quà và đèn cho các em
-19h kết thúc chương trình dọn dẹp vệ sinh mái ấm.
(chương trình co thể kéo dài hoặc kết thúc sớm hoặc trể hơn dự tính )
BẢNG DỰ TRÙ KINH PHÍ THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH
STT TÊN CÔNG VIỆC SỐ LƯỢNG THÀNH TIỀN GHI CHÚ
1 Học bổng cho các em học sinh tại mái ấm 20 em 200k/ 1 em (Cần sự hỗ trợ từ bên ngoài )
2 Bánh kẹo trung thu làm quà cho các em 20 xuất 20k/ xuất (Cần sự hỗ trợ từ bên ngoài )
3 Đồ dung học tập 20 Xuất
4 Quà tặng cho mái ấm 1 (Cần sự hỗ trợ từ bên ngoài )
5 làm đèn ông sao 20 cái
6 Âm thanh, ánh sang + nhạc cụ ( Guitar + Sáo trúc) Thành viên nhóm thực hiện
hi vọng các thành viên trong guitar pro ủng hộ và đóng góp để nhóm mình thực hiện trương trình này

+5 EXP
DR. Mason Ren - 08:42 AM 24-09-12
Mình vừa đi công tác về đến Sài Gòn.. biết tin trễ quá.. các em đã làm được thế nào rồi Thảo?! có gì thông tin cho các anh qua nick: ngthhoa1981 với nhé! mình có câu lạc bộ công tác xã hội Bồ Câu Trắng đóng quân tại Bình Thạnh đây. nhưng các quân chủ lực đều bị đi làm với kẹt công tác xa hết nên khó hoạt động quá nên Trung thu này đã phải hủy kế hoạch. thật là buồn quá vì tình hình là rất thiếu quân để tiếp tục hoạt động. nếu các em có lòng không thì hợp quân vào với nhau cùng chung tay góp sức nhé!

The Following User Says Thank You to nqtnguyen For This Useful Post:
DR. Mason Ren (24-09-12)
Sponsored Links
Trả lời

Đánh dấu

Tags
điện thoại, bài hát, công ty, của, cần, chia sẻ, guitar, guitar pro, hạnh phúc, hằng, một, người, những, nhạc, phường 13, trong

Công cụ bài viết
Kiểu hiển thị