GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

User Tag List

Ðề tài đã khoá

Công cụ bài viết Kiểu hiển thị
Cũ 12-11-15, 12:31 AM
congtuvo congtuvo đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 5 - Class: None
EXP: 5/50 (10%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 3 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 0 Post(s)
Có quyết định

"Đã qua giờ quy định mà Admin @blackcat_sniper không có giải trình.
Như vậy mình sẽ xử lý như đã hứa.

Theo như những thông tin các bên cung cấp, mình xin đưa ra kết luận như sau:

1. blackcat_sniper là người đại diện cho một tổ chức, một diễn đàn, vậy mà không coi trọng lời phát ngôn của bản thân, để xảy ra sự việc như thế này là một sự thiếu trách nhiệm rất lớn.
2. Với những thông tin hạn hẹp có được, mình cũng không thể kết luận chắc chắn rằng có lửa đảo hay không. Ở đây có 2 trường hợp. Một là admin blackcat quá tự tin vào khả năng của mình và khẳng định là all solid trong khi chỉ đoán giá đoán non. Hai là blackcat quảng cáo không đúng sự thật, nhằm thuyết phục gavang mua đàn.
Mình xin phân tích như sau:
Bản chất cây Yamaha FG 251B theo mình tham khảo thì nguyên gốc cũng không phải là all solid, chỉ có mặt đàn thì là solid. Cây này tính giá gốc về đến VN cũng từ 6.5-7tr đồng, vì vậy giá 8tr bán lại cho bạn gavang trên thực tế cũng không phải là cắt cổ. Mức chênh lệch này theo mình là không có gì bất thường. Bây giờ muốn xác định chính xác thì phải có giám định của Yamaha hoặc một bên đáng tin cậy xem cây đàn kia có phải là Yamaha FG 251B chuẩn hay không thì mới có thể đánh giá được tính chất của sự việc.

Và quyết định của mình sau sự viêc lần này đó là:

1. Chấm dứt hoạt động của "Tổ chức chọn đàn" do Admin blackcat_sniper sáng lập. Hoạt động này bản chất của nó là tốt, nhưng do tính chất nhạy cảm nên đã nhiều lần xảy ra mẫu thuẫn nghiêm trọng, khó xử lý. Vì vậy không còn cách nào khác là chấm dứt hoạt động này. Từ này mọi người ai mua đàn thì hãy tự tìm người đáng tin cậy của mình để chọn đàn, diễn đàn sẽ không liên quan và cũng không có trách nhiệm nữa.

2. Hạ chức admin blackcat_sniper xuống làm smod. Nhiệm vụ chính của em đối với diễn đàn từ bây giờ sẽ là quản lý bài viết, xoá spam, hỗ trợ giải đáp thắc mắc cho member, và tổ chức offline.

3. Việc mua bán giữa 2 bạn bây giờ phía diễn đàn cũng như cá nhân mình khó có thể can thiệp gì được, hai bạn và đặc biệt là blackcat nên chủ động liên lạc và giải quyết mâu thuẫn sao cho 2 bên cùng vui vẻ, tránh để lùm xùm, không giải quyết được gì mà ảnh hưởng đến cộng đồng và diễn đàn.
Về mặt pháp lý, mình hoàn toàn không có quyền can thiệp gì đến giao dịch và quyền lợi của 2 bạn. Hiện tại sự việc như thế này nếu gavang còn cảm thấy không thoả đáng có thể nhờ toà án dân sự giải quyết, đúng sai có pháp luật phân định.

Về phía BQT, xin được kiểm điểm sau sự viêc lần này và cả sự việc lần trước có liên quan. Thay mặt BQT gửi lời xin lỗi đến tất cả các thành viên trong diễn đàn và đặc biệt là gavang vì những bất bình như vừa rồi.
Đây là một bài học cho tất cả chúng ta!

Envil"

+5 EXP
quangdavang - 12:35 AM 12-11-15
"Một là admin blackcat quá tự tin vào khả năng của mình và khẳng định là all solid trong khi chỉ đoán giá đoán non. Hai là blackcat quảng cáo không đúng sự thật, nhằm thuyết phục gavang mua đàn" . nói đúng ra là 1 Khải là tên nói xạo có tiếng 2 Khải tên lừa đảo hạng nặng. Anh envil chỉ nói giảm nói tránh vậy thôi
Gavang1999hn - 12:38 AM 12-11-15
Quá đúng
kick101z - 12:50 AM 12-11-15
xóa spam ---) xóa luôn cả topic này nhanh lên anh khải ơi +-+
kick101z - 12:54 AM 12-11-15
bài giải thích của ad... à nhầm smod mất vài ngày cơ mà post lên để mọi ng đọc dần thôi
guitarcm - 01:05 AM 12-11-15
xóa ko kịp nữa rồi vì tôi chụp lại hết rồi.

Sponsored Links
Cũ 12-11-15, 12:39 AM
guitarcm guitarcm đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 8 - Class: None
EXP: 4/80 (5%)

Mentioned: 60 Post(s)
Quoted: 3 Post(s)
guitarcm - 12:37 AM 12-11-15
Cách giải quyết như vậy chưa hợp lí vì nếu như nói cây đàn Yamaha FG 251B nguyên gốc cũng ko phải là soid là 7tr đồng vậy nếu là soid là bao nhiêu tiền? vì bạn gà vàng bỏ tiền ra mua cây đó với thông số là soild chứ ko phải là gỗ ép sao livnE lại so sánh giá 1 cây gỗ ép với 1 cây gỗ soid như vậy được? đó là vấn đề thứ nhất, vấn đề thứ 2 sự việc đến này mà chỉ có hạ chức làm mod thôi sao? cắt chức luôn là còn nhẹ vì biết đâu như bạn nào đó nói là tình đồng chí thì lên chức lại thì có gì khó?
guitarcm - 12:38 AM 12-11-15
theo luật thì tôi được biết nếu 1 người nào đó phạm tội mà đằng sau đó có sự hổ trợ của những người khác đó thì có bị xử luôn ko hay chỉ xử tên đầu não thôi?

+5 EXP
guitarcm - 12:40 AM 12-11-15
giải quyết bằng miệng và hạ chức như vậy thôi sao? còn những người bị hại như tôi, gà vàng và nhiều người khác nữa thì sao đây?
esvanesence - 09:55 PM 12-11-15
bọn này coi thường ae đam mê guitar quá, ko ai làm đc gì tụi nó à

Cũ 12-11-15, 12:48 AM
quangdavang quangdavang đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 2 - Class: None
EXP: 17/20 (85%)

Mentioned: 0 Post(s)
Quoted: 1 Post(s)
Mong Ad Envil xem xét lại quyết định. Hạ Khải xuống member bình thường và cảnh cáo Mod Huy không chịu trách nhiệm với phát ngôn của mình. Xin mọi người đồng tình ủng hộ mình

+2 EXP
quangdavang - 12:50 AM 12-11-15
Bản chất thì Huy có vẻ là con rối của Khải. Bị Khải lợi dụng ngay từ đầu
kick101z - 12:51 AM 12-11-15
đồng tình!
congtuvo - 12:51 AM 12-11-15
Còn vụ cây đàn mình nghĩ nên trả đàn và lấy tiền lại
congtuvo - 12:53 AM 12-11-15
Còn tổ chức chọn đàn không đóng cửa thì cũng chẳng có mem đăng ký đi chọn nữa cả
guitarcm - 12:53 AM 12-11-15
quay lại trang 14. mình sẽ giải quyết vụ này
kick101z - 12:57 AM 12-11-15
trả bài giải thích còn chưa có nữa là xiền
congtuvo - 01:01 AM 12-11-15
Có thể ad, quên mod Khải tung hỏa mù kéo dài thời gian để cao chạy xa bay
quangdavang - 01:04 AM 12-11-15
Phải công khai lên trang fb diễn đàn. Có hẳng 1 topic về việc này và đc ghim lại. Mod Khải sẽ tiếp tục là người nổi tiếng nhất diễn đàn
esvanesence - 09:56 PM 12-11-15
ae nào bị lừa từ trước giờ điểm danh rồi qua báo cáo với ad khải nào

The Following User Says Thank You to quangdavang For This Useful Post:
ketban4phuong_39 (28-11-15)
Cũ 12-11-15, 12:58 AM
phatvova phatvova đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 1 - Class: None
EXP: 3/10 (30%)

vừa đưa link bài này này sang https://www.facebook.com/guitarpro.vn/?fref=ts ko biết có bị gì ko :3 . Em mới gia nhập 4rum nhưng hóng vụ này đi các bác ạ. :3 Hỗ trợ cho bạn GaVang nếu thấy bài này chim mình se cho nó lên đang rãnh lắm :v

+3 EXP
Cũ 12-11-15, 01:07 AM
guitarcm guitarcm đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 8 - Class: None
EXP: 4/80 (5%)

Mentioned: 60 Post(s)
Quoted: 3 Post(s)
mọi người hãy đưa ra cách xử lí của vụ vụ này rồi mình sẽ tổng hợp lại và thêm đóng góp của mình đề giải quyết triệt để và đưa sự việc này ánh sáng.

+2 EXP
guitarcm - 01:08 AM 12-11-15
giờ thì mình ngủ xíu đã, chào các bạn.
alymon94 - 01:09 AM 12-11-15
mấy bác làm gì làm chứ đàn e mua cũng lâu rồi , giờ đục ra gỗ ép hay không ng ta cũng đâu có đền ~~ thôi thì cắn răng mà chịu đựng
Banned:huevi nguyen - 09:01 AM 12-11-15
Mấy ông này thức phia wa nha!
esvanesence - 10:00 PM 12-11-15
@alymon94. cũ rồi có thể ko cần đền nhưng cứ nghĩ lúc nó lựa cho mình cây đàn nó khen quá trời nhưng trong bụng thì nó cười chửi mình ngu.phải qua nhà hỏi thăm nó

Cũ 12-11-15, 01:13 AM
kick101z kick101z đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 1 - Class: None
EXP: 6/10 (60%)

waiting for smod khải

congtuvo - 09:04 AM 12-11-15
Đợi chờ là hạnh phúc rồi

Cũ 12-11-15, 01:30 AM
ttkh_40 ttkh_40 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 8 - Class: Normal
EXP: 77/80 (96.3%)
SP: 37/50 (74%)
Số lần cộng|trừ: 19 lần

Quoted: 2 Post(s)
Quote:
Từ này mọi người ai mua đàn thì hãy tự tìm người đáng tin cậy của mình để chọn đàn, diễn đàn sẽ không liên quan và cũng không có trách nhiệm nữa.
Những người chưa từng có kinh nghiệm, họ sẽ tin tưởng vào đâu? Chẳng phải gavang mua đàn cũng là do tin cậy sao? Thậm chí những người được tới sờ đàn tận tay, sẽ có nguồn thông tin nào để giúp họ biết mình sẽ ko bị lừa?

Trước đó thì những người bán hàng vẫn là những đàn anh đầy kinh nghiệm và nhiệt tình, chia sẻ kiến thức thoải mái ko vụ lợi, cho tới khi bị bắt quả tang thì tiền cũng đã vào túi rồi, chỉ việc ngồi chờ thời gian trôi qua, vụ việc lắng xuống là xong?

Vậy có nghĩa là những người đi sau, ko biết tới những vụ việc này, chúng ta sẽ để cho họ lại tự trả tiền để mua được kinh nghiệm cho bản thân?

Mình chắc các mem cũng ko đồng tình với cách giải quyết như trên. Khi xảy ra sai phạm, 1 lời xin lỗi là diễn đàn cũng như cá nhân sai phạm cũng hết trách nhiệm? Đây có phải trò trẻ con đâu, chúng ta đâu có thời gian ngồi chém gió với nhau cho vui miệng. Đã có những người sử dụng 4rum để kiếm lợi và có những người cũng từ đó mà bị thiệt. Hãy nhìn nhận và hành xử như người lớn.

Tuy việc mua bán lỗ lãi như nhiều người nhìn vào có thể là ko nhiều, nhưng chúng ta ko nói đến việc đó, mà nói về người bán có đủ tư cách lẫn trình độ để tư vấn, bán đàn ko. Đó mới là điều những người muốn tìm mua đàn quan tâm.

Về phần gavang, giờ phút này thì cũng chỉ có thể vui vẻ ôm đàn chơi và tự nhận lấy kinh nghiệm cho mình thôi, bởi qua những động thái vừa qua chắc chắn sẽ ko có 1 lời xin lỗi nào từ người bán chứ đừng nói là đổi trả hay bồi thường gấp 3 như lời của gió. Mà việc nhờ vào pháp luật thì cũng ko có hy vọng gì hơn đâu, tất cả chúng ta đều biết điều đó.

Cơ bản mà nói, với những cá nhân muốn trốn tránh trách nhiệm, dù gavang có đưa ra bao nhiêu bằng chứng thì họ vẫn có thể nói "đây ko phải cây đàn chúng tôi bán cho bạn". Nhưng mà chỉ nói về việc một cây đàn ko phải all solid mà họ khẳng định là all solid thì ko còn gì để chối cãi. 1 là nhầm lẫn, 2 là lừa đảo. Ko còn giải thích nào khác hơn nữa. Nhẹ nhàng nhất thì họ cũng mắc lỗi đưa thông tin sai sự thật và ko còn tư cách để tư vấn chọn mua đàn nữa. Đó là chưa kể tới thái độ hành xử khi sự việc vỡ lở.

Vậy thì còn lí do nào khác để ko lập 1 thread cảnh bảo về sự việc này? Diễn đàn sinh ra vốn để chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm mà? Mình nghĩ việc quản lý thread ko quá khó: chỉ có quyền ad cao nhất mới có thể đăng sửa bài. Tất cả bài đăng vào thread đều cần có ít nhất 1 topic tố cáo ở ngoài và phải có bằng chứng xác nhận của cả 2 bên, tất nhiên nếu người tố cáo sai sự thật thì cũng có khả năng cao được đưa vào thread. Ngoài ra, để tự bảo vệ quyền lợi bản thân, người mua và người bán nên lưu lại tất cả bằng chứng giao dịch để sử dụng khi cần (trong sự việc này, gavang cũng khá tỉnh táo, ngay khi phát hiện đã làm việc này trước khi đánh động với bên kia) Cũng ko phải đơn giản, và các ad cũng cần làm việc trách nhiệm hơn, nhưng nếu ko như vậy thì chúng ta sẽ để những tình trạng thế này kéo dài đến bao giờ?

+5 EXP

Lần sửa cuối bởi ttkh_40 với 12-11-15 lúc 01:36 AM
congtuvo - 09:24 AM 12-11-15
Mình nghĩ cũng nên lập 1 thread như vậy

Cũ 12-11-15, 08:14 AM
Nguyễn Việt Dũng Nguyễn Việt Dũng đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 3 - Class: None
EXP: 13/30 (43.3%)
SP: 7/10 (70%)
Số lần cộng|trừ: 1 lần

Mentioned: 1 Post(s)
Mình không có ý spam, nhưng mình có vấn đề này muốn hỏi mọi người: khi bấm hợp âm G thì ngân 3 dây 6 không ngân lắm, mọi người co thể giải đáp thắc mắc cho mình được ko !?

+2 EXP
Banned:huevi nguyen - 08:58 AM 12-11-15
Vậy thì mình nên có topic khác đi mình...topic này là kỷ niệm của Vàng 3 số 9 mà.
Banned:huevi nguyen - 08:58 AM 12-11-15
Vậy thì mình nên có topic khác đi mình...topic này là kỷ niệm của Vàng 3 số 9 mà.
esvanesence - 10:05 PM 12-11-15
1 là dây quá cũ rồi ,2 là có thể bạn bấm nhẹ hoặc không duy trì lực bấm ,3 là đàn của bạn thùng nhỏ hoặc chất lượng thấp, 4 là có thể bạn chỉ nghĩ vậy thôi.

Cũ 12-11-15, 08:45 AM
hoangbach3515 hoangbach3515 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 12/20 (60%)

admin giải quyết quá không thỏa đáng?
Bạn gà vàng bỏ 8tr ra muốn mua một cây đàn allsolid, và chắc chắn 8tr có thể mua dc 1 cây allsolid chất lượng, chưa nói đến chất lượng của cây yamaha vội, nhưng nó k phải gỗ thịt, giải quyết vậy dc à ?
thế nếu bạn @blackcat_sniper không liên lạc gì thì coi như chìm à ? ? ? ?

congtuvo - 09:18 AM 12-11-15
Đồng ý với bạn
esvanesence - 10:06 PM 12-11-15
chắc là cả bọn đang đi gom tiền đền cho gà vàng thôi, vì hôm nọ lỡ nhậu hết rồi

Cũ 12-11-15, 09:19 AM
uduchi_24 uduchi_24 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 12/20 (60%)

Riêng cái vụ chặn fb, chặn sdt, khóa topuc im lặng mấy bữa nay đã rõ ràng là dân lừa đảo rồi. Người có tâm và chuyên nghiệp ko bao giờ làm trò đó. Giờ mình thấy vụ này cũng giống những vụ lừa đảo trên diễn đàn nhật tảo. Cách giải quyết khi bọn khốn trốn mất là đến nhà giải quyết thôi. Đến gặp thì có dám già mồm nữa ko. Địa chỉ nhà thì có hết rồi. Chỉ tiếc bạn gavang ở tuốt hà nội.

+4 EXP
congtuvo - 09:41 AM 12-11-15
Còn nhiều bạn ở miền nam này mua đàn lõm Nhật 2nd all solid của tổ chức lắm, mình nghĩ 87 đợt thì số lượng không ít đâu
uduchi_24 - 09:45 AM 12-11-15
Bên kia có bác onemegapixe đồng ý giúp gà vàng rồi kìa. Mĩnh nghĩ nên cho khải thời gian cụ thể, quá thời gian mà ko xin lỗi hoàn tiền này nọ thì đến đập luôn đi cho chừa

Ðề tài đã khoá

Đánh dấu

Tags
đàn, của, chơi guitar, gavang guitar pro, gavanghn guitarpro, giutar pro.vn đuc hoa, guitar, guitar pro, lập, mua đàn, người, những, tiền, trình, trong

Công cụ bài viết
Kiểu hiển thị