GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

User Tag List

Ðề tài đã khoá

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-08-15, 05:34 PM
ngoc tran ngoc tran đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 2 - Class: None
EXP: 2/20 (10%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 21 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 2 Post(s)
Smile Chọn đàn Acoustic cho người mới bắt đầu!!
Hi cả nhà!!!

Mình muốn được học guitar lâu rồi nhưng không có cơ hội. Mình vừa mới tìm được website này thì khỏi nói mình "happy" biết bao nhiêu.

Theo quan điểm của mình "ra trận đánh giặc thì cần phải có kiếm" nên ưu tiên hàng đầu của mình là tìm được 1 đàn guitar tốt với giá phải chăng. Ngân sách của mình khoảng 2-2.5trieu. Nhờ các anh, các chị hướng dẫn giúp em chân thành cảm ơn lắm lắm.

tranquochuy1004 - 05:52 PM 04-08-15
@ngoc tran
Tiếc quá, đợt 83 vừa mới xong. Đợt 84 phải giữa tháng 9, admin blackcat về mới tổ chức lại được.
Không biết bạn chờ nổi không?
Còn nếu lâu quá thì có thể chọn cây tầm 1tr8, 2tr a blackcat đã tuyển sẵn. Phần tiền còn dư mua phụ kiện hỗ trợ học đàn như: Capo (tầm 100k trở lên), Tunner (tầm 150k trở lên)
ngoc tran - 04:40 PM 05-08-15
@tranquochuy1004
Thanks Huy đã cho mình ý kiến.
Dù sao cũng đợi nhiều tháng rồi thêm một tháng nữa cũng không chết được .
Mình đợi thông báo tiếp theo từ admin Blackcat & Huy^^
Kyokushin - 05:12 PM 05-08-15
Mod Huy ơi! Đợt vừa rồi mình cũng ko đi được, nhưng cần đàn để học, cho mình hỏi bên Ad Black_Sniper hiện đang còn cây nào tầm 1,6-1,8tr ko ạ?
Xin cám ơn!
blackcat_sniper - 12:51 AM 06-08-15
@ngoc tran:
Sr bạn...Diễn đàn nhiều tuần nay có một vài thành phần phá hoại, chống phá các Ad chưa thể trừng trị dứt điểm được.
Về yêu cầu của bạn mình xin tư vấn như sau:
-Nếu bạn là nữ nên cân nhắc giữa 2 dòng đàn: 2tr dáng Grand Concert & 3tr dòng Copy Taylor 314ce nhé. Dòng đàn này phải giữa tháng 9 mới ra hàng lại bạn nhé.
-Hơi tiếc cho bạn rằng ko bit đến tổ chức sớm. Đợt 83 cũng vừa kết thúc cây đây 3 ngày. Kế hoạch sắp tới sẽ là Chương Trình-Kỷ Niệm 4 Năm Ngày Thành Lập Tổ Chức, sau đó mình sẽ đi công tác Đà Nẵng, Huế, Quảng Bình khoảng 3 tuần. Có lẽ phải đến giữa tháng 9 mới tiếp tục tiến hành đc bạn ah. Hy vọng bạn sẽ đợi dc đến lúc đó...
ngoc tran - 09:40 AM 07-08-15
@blackcat_sniper:
Cảm ơn anh blackcat đã cho ý kiến.

Theo @tranquochuy1004 thì anh blackcat có tuyển sẵn một vài cây. Không biết là còn cây nào không anh? hay em lại tới sau một lần nữa?
tranquochuy1004 - 10:47 AM 07-08-15
@ngoc tran
Bạn ráng đợi tầm giữa tháng 9 đi nha, để mấy cây đàn thùng nhỏ ra dễ lựa cho bạn
Đàn phân khúc 2-2tr5 thì nhiều, nhưng thùng to, bấm nặng sợ không hợp với nữ

Sponsored Links
Cũ 04-08-15, 09:27 PM
Banned:huevi nguyen huevi nguyen đang ẩn
Tạm Biệt Chim Én

Level: Level: 12 - Class: None
EXP: 7/120 (5.8%)

Mentioned: 21 Post(s)
Quoted: 19 Post(s)
@ngoc tran :
"ra trận đánh giặc thì cần phải có kiếm" bi giờ người ta dùng súng không hà, bạn mà dùng kiếm là chết trước a nghen!...í quên xem kỹ lại thì bạn không có súng ……cũng đúng…

Guitar là môn nghệ thuật, mà cái gì dính đến nghệ thuật thì đòi hỏi sự thoải mái, có hứng, tinh thần thăng hoa,… thì tâm trạng mới hăng hái tập luyện, mới tiến bộ, ….và sáng tạo. Những điều này có thể bạn cho là dư thừa, dài dòng nhưng đây là kinh nghiệm, nếu bạn mua nhằm cây đàn không hợp với mình thì bạn khó tiến bộ (trừ trường hợp bạn phải rất đam mê), và bạn không phấn khởi với nó. Nếu bạn có cây đàn thích hợp với mình thì ngày đêm bạn không biết chán, nó giống như người yêu của mình vậy, đi đâu cũng nhớ nhung và chính những điều ấy làm cho bạn trẻ ra.

Thích hợp ở đây là gi? Nghĩa là bạn cầm đàn vừa tay không, bấm nhẹ không, …âm thanh bạn nghe có lọt tai khg……
Bởi những lẽ đó khi mua đàn bạn không nên vội vàng, không nên háo hức có bằng được cây đàn, hãy thật chậm rãi tìm hiểu thật kỹ trước khi chọn lựa và nhớ chọn trong nhiều nhiều cây nhưng chỉ lấy một để có một cây đàn thích hợp với mình (nhớ là đừng có vội vàng và không nên lấy đại cây đàn đầu tiên mình cầm, đừng có nghĩ là sẽ vuột mất đàn tốt nếu mình bỏ lỡ cơ hội).

Theo mình nghĩ nếu bạn có 2….2,5t thì hãy mua cây đàn giá 2,5t (mấy thứ phụ khác thì đâu bao nhiêu) nếu bạn có món tiền cao hơn thì hãy mua cây đàn giá cao hơn, không nên có tư tưởng mua sài tạm nên mua rẻ.

@guitarcm : bạn bảo tham khảo facebook nhưng lại khg ghi đchỉ ra để người ta còn tham khảo!? Ai biết đường đâu mà lần!?

+5 EXP

Lần sửa cuối bởi huevi nguyen với 04-08-15 lúc 09:29 PM
nhuttruong1910 - 10:09 AM 06-08-15
Con gái người ta mà cậu cứ bảo kiếm với chả súng hê hê

The Following User Says Thank You to huevi nguyen For This Useful Post:
ngoc tran (05-08-15)
Cũ 05-08-15, 01:10 AM
blackcat_sniper blackcat_sniper đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 35 - Class: Professional
EXP: 239/350 (68.3%)
SP: 102/200 (51%)
Số lần cộng|trừ: 42 lần

Mentioned: 131 Post(s)
Quoted: 153 Post(s)
Chương Trình Kỷ Niệm 4 Năm Ngày Thành Lập
Tổ Chức Chọn Đàn Cho Mem Miền Nam
EST 8/2011

Quay trở về quá khứ-tháng 8/2011, khi mà BlackCat (lúc đó mới được lên chức CTV) đã lập topic [HCM] Tổ chức đi chọn đàn cho các member nhằm giúp đỡ các mem mới trong việc lựa chọn cây đàn phù hợp nhất.

Thấm thoát đã 4 năm trôi qua: trải qua 83 đợt chọn đàn với hơn 1000 cây đàn được tuyển. Đây cũng là lúc mà chúng ta ngồi lại bên nhau, ôn lại những kỷ niệm, những thăng trầm trong suốt đoạn hành trình mà Tổ Chức đã đi qua. Chương Trình-Kỷ Niệm 4 Năm Ngày Thành Lập Tổ Chức Chọn Đàn Cho Mem Miền Nam được diễn ra cũng vì mục đích trên.

Thân mời: Các Mem gần xa đến chung vui và góp típ mục
Thời gian: CN ngày 9/8 diễn ra từ 17h-20h
Địa điểm: Café Pettie Note (Nốt Hoa Mỹ) số 351/4 Lê Văn Sỹ, P.13, Quận 3

Trân Trọng Kính Mời

Danh sách típ mục:
1. Mắt Đen - Vocal Ad BlackCat, Guitar Mod Huy
2. Papa (Paul Anka) - Ad BlackCat feat Mod Huy
3. Question (Fingerstyle) - Mod Huy
4. Look OM (Fingerstyle) - Mod Huy

Danh sách tham dự:
1. @blackcat_sniper
2. @Chú Vinh
3. @tranquochuy1004 & các bạn ĐH Bách Khoa TP.HCM
4. FB Nguyệt Cát & Gia Đình
5. FB Hân "giữ xe" & các bạn ĐH Tự Nhiên TP.HCM
6. FB Hà Minh
7. FB Duy Khương Hoàng
8. FB Luc Quan
9. FB Đạt Nguyễn
10. FB Nguyễn Đặng Thế Quang
11. Nhóm Thầy Hiệp (10 người)
12. Nhóm Thầy Lợi & Lớp Nhạc Hạ Trắng
13. Nhóm Thầy Phong & các cô học thanh nhạc
14. Mr.Black
15. Anh An & các bạn
16. Anh Khanh & các bạn
17. Phương Bà Rịa & gia đình
18. Đức Huy & Các Bạn
19. Thịnh & Các Bạn

+5 EXP

Tổ chức chọn đàn cho anh em ở miền Nam
http://guitarpro.vn/showthread.php?p=91076

FB: Trần Quang Khải (BlackCat)
Email: blackcat_sniper@yahoo.com.vn
Phone: 0937091445 (Only SMS)

Lần sửa cuối bởi blackcat_sniper với 05-08-15 lúc 11:54 PM
The Following 4 Users Say Thank You to blackcat_sniper For This Useful Post:
baochaul (06-08-15), MrBlack (05-08-15), thuongquavn (06-08-15), tranquochuy1004 (05-08-15)
Cũ 05-08-15, 07:19 PM
lubu_8x lubu_8x đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Mentioned: 1 Post(s)
Quoted: 0 Post(s)
mấy anh cho em hỏi 1 câu được không ạ ?

Số là dưới em đang có cây đàn mặt thông, back side là điệp kỹ nhìn cũng đẹp lắm. Giá 3t3. A thấy vs tầm tiền này có tương ứng với gỗ đó hay không các anh

Em cám ơn nhiều

+3 EXP
blackcat_sniper - 12:51 AM 06-08-15
@lubu_8x:
Sr bạn...Diễn đàn mấy tuần nay có một số thành phần phá hoại hoạt động, các Ad chưa thể trừng trị dứt điểm được.
Về câu hỏi của bạn, mình xin trả lời như sau:
-Back & Gỗ Điệp ko phải là yếu tổ quyết định một cây đàn hay, đảm bảo kỹ thuật hay ko?
-Ngược dòng lịch sử, suốt 83 đợt tổ chức mình có chọn khoảng 30-40/cây gỗ Điệp. Nhưng đó là chuyện 2-3 năm về trước.
Hiện này gỗ Điệp có vẻ thua thiệt so với những dòng gỗ cùng tầm giá như Sapele (loại gỗ gần như được tất cả các hãng đàn danh tiếng TG tin dùng) , Cồng, Thao Lao...Nói ko ngoa hiện nay Gỗ Hồng Đào Lào nếu biết các xử lý, lựa chọn, đóng đúng kỹ thuật âm thanh lại có nhiều điểm nổi trội hơn gỗ Điệp. Giá thành lại rẻ hơn rất nhiều-1tr8.

Cũ 05-08-15, 07:43 PM
congluu congluu đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 0/20 (0%)

Mentioned: 4 Post(s)
@guitarcm:Đúng là kẻ vừa ân cướp vừa la làng.

duyngonl - 10:04 PM 29-07-15
Dạo này ghé diễn đàn thấy sao sao... ấy!Buồn nhiều hơn vui,các thành viên đóng góp cho diễn đàn cũng ít, nhưng có thiểu số người vào lạm dụng ... xuất ngôn bừa bãi,lung tung,lang tang nhiều quá!

duyngonl - 02:33 PM 30-07-15
@guitarcm:Lại vào đây quấy nhiễu nữa!Sao bạn lại kỳ vậy?
Chỉ có việc tấm hình cây dàn của bạn @night_walker8x post lên,mà bạn cố tình vịn cớ vào như vậy để làm cho lớn chuyện lên!
Tấm hình này mình đã dùng kĩ thuật photoshop & hình ảnh 3D để xem,đây là vệt cấn (khoảng 1cm) của 1 vật có cạnh bén nhọn va vào,chứ ko phải là vết nứt của gỗ.
Người trong cuộc như @night_walker8x ko nói tiếng nào và chẳng có phản ứng hay bình luận gì hết.Cớ sao bạn lại đổ lỗi cho tổ chức chọn đàn là như thế này,như thế kia?Rồi lại đổ lỗi cây đàn do chú Vinh chọn cho bạn nữa?
----------------------------------------------------------------------------------------

Như lời @duyngonl nói trên,từ hôm xảy ra sự việc @guitar gây quẫy nhiễu trên điễn đàn suốt 3 ngày liền và spam trên mấy chục bài trên 3 trang dày đặc như 1 đám rừng trên topic của tổ chức chọn đàn,với những hành vi và thái độ rất ngạo mạn và ngang ngược điển hình như những bài viết sau đây:

guitarcm - 02:44 PM 05-08-15
bạn vào face rồi vào ô tìm kiếm và gõ chữ guitar Trần hay Guitar Hẻm hay guitar Long là ra thôi.mẫu mã và âm thanh bạn có thể đến trực tiếp xem và cảm nhận sẽ rõ hơn.còn phụ kiện thì nên mua sau chả gấp gì đâu.còn loại capo gì ở trên nói là trên 100k tực chất là loại capo fender 40k thôi.còn loại tuner phải nói rõ ra là tuner gì để tôi báo giá cho biết luôn chứ loại 40 50 mà bảo trên 100k tội người mua lắm.tôi nghĩ ko cần thiết mua cái tuner đó đâu nếu xài đt thì lên app tải mấy cái ứng dụng tuner về mà dùng chẳng khác gì cái tuner mua ngoài chợ mà ko mất thêm khoản tiền nào. sao mà bình luận của t luôn bị xóa vậy kà? có gì ko ổn chăng?

lubu_8x lubu_8x đang online
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 1 - Class: None
EXP: 3/10 (30%)

Mentioned: 0 Post(s)
mấy anh cho em hỏi 1 câu được không ạ ?

Số là dưới em đang có cây đàn mặt thông, back side là điệp kỹ nhìn cũng đẹp lắm. Giá 3t3. A thấy vs tầm tiền này có tương ứng với gỗ đó hay không các anh

Em cám ơn nhiều

+3 EXP
Báo cáo bài viết xấu Trả lời với trích dẫn Trả lời kèm (nhiều) trích dẫn từ bài này Trả lời nhanh Thanks
guitarcm - 07:26 PM 05-08-15
bạn up hình lên xem cây của bạn như thế nào để xem rõ hơn đc ko?bạn mua ở đâu mà có 3tr3 rẻ vậy?chứ mua cùng tổ chức cũng tầm 3tr5 rồi

Việc làm của @guitarcm cũng như guitar Trần & guitar Long ko thể hiện được vẻ đẹp của nếp sống văn hóa và sự cạnh tranh lành mạnh.

-Chê bai hàng của tổ chức chọn đàn chọn cho các mem trên Guitarpro.vn là bị lỗi như thế này như thế nọ.

-Nào là phải giải thích đặc tính chất âm từng loại gỗ và giá cả từng cây đàn tương ứng với giá mà tổ chức chon cho các mem,để cho guitarcm được biết rõ, 1 cách công khai và minh bạch.

-Rồi bây giờ lại tới cái capo & tuner mà Mod @tranquochuy1004 nói ra để cho các mem tùy chọn.

_ Và còn tiếp diễn nữa....chưa biết chừng nào mới có hồi kết!

guitarcm - 08:06 PM 05-08-15
@tranquochuy : "Thường tụi mình ít lựa đàn gỗ Điệp cho mem vì tiếng nó không thật sự nổi trội so với các gỗ khác như. Với lại đặc trưng gỗ nó hút ẩm nhiều => tiếng dễ bí, nên lựa cũng phải cẩn thận chút "

số mình với 1 số mem trong đợt lựa chọn đàn....chắc toàn đen hay sao mà toàn lấy gỗ điệp cho mem giờ thì nói gỗ bị bí....rồi bây giờ thì dụ lấy 1 cây gỗ cồng cho mem thì nói gỗ còng rất sáng và vang...nhưng qua 1 năm chắc nói gỗ còng tiếng chát quá nên giờ ko chọn cho mem nữa....chẳng biết đường nào mà lần
guitarcm - 08:07 PM 05-08-15
bạn lubu-8x nên vào face của tổ chức xem lại những hình ảnh mà trong đó ko ít những cây gỗ điệp đâu cả mớ là khác

Việc làm của @guitarcm cũng như guitar Trần & guitar Long rất đê hèn và thủ đoạn,đưa ra những chiêu thức đễ hạ thấp uy tín của tổ chức chọn đàn cho mem miền nam,nhằm lôi kéo các thành viên của guitarpro.vn qua trang face của guitar Trần và guitar Long mua đàn.

+5 EXP

Lần sửa cuối bởi congluu với 05-08-15 lúc 08:23 PM
nhuttruong1910 - 10:13 AM 06-08-15
Xã hội bi giờ sao phức tạp quá Ad nên ngăn việc đăng ký nick mới lại đi... Ai muốn đk thì gửi email cho Ad để Ad đký mem -_- dễ quản lý và hạn chế mấy đứa "rãnh h..."

The Following 2 Users Say Thank You to congluu For This Useful Post:
baochaul (06-08-15), thuongquavn (06-08-15)
Cũ 05-08-15, 07:50 PM
lubu_8x lubu_8x đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

ec. em có liên quan gì chuyện này đâu. em hỏi là em hỏi thật tình mà. em mới tạo lại nick k có ý war gì hết. em hỏi thật tình

+1 EXP
Cũ 05-08-15, 07:54 PM
tranquochuy1004 tranquochuy1004 đang ẩn
Trial_Mod

Level: Level: 15 - Class: Advanced
EXP: 100/150 (66.7%)
SP: 90/100 (90%)
Số lần cộng|trừ: 34 lần

Mentioned: 36 Post(s)
Quoted: 63 Post(s)
@ngoc tran
OK, vậy bạn đợi đến giữa tháng 9, anh blackcat về sẽ tổ chức đợt chọn đàn 84
Có gì sẽ ưu tiên bạn nữ

@Kyokushin
Còn mấy cây đó bạn

@lubu_8x
Thường tụi mình ít lựa đàn gỗ Điệp cho mem vì tiếng nó không thật sự nổi trội so với các gỗ khác như. Với lại đặc trưng gỗ nó hút ẩm nhiều => tiếng dễ bí, nên lựa cũng phải cẩn thận chút

+4 EXP

Lần sửa cuối bởi tranquochuy1004 với 05-08-15 lúc 07:56 PM
lubu_8x - 08:22 PM 05-08-15
ok. cám ơn mod nhiều. loại này dễ hút ẩm để trong điều hòa có ảnh hưởng gì không mod ?
tranquochuy1004 - 09:49 PM 05-08-15
@lubu_8x
Đàn thì mình khuyên đừng để phòng máy lạnh lâu ngày nha dễ hư lắm

Cũ 05-08-15, 08:50 PM
alondelein alondelein đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 0/20 (0%)

Quoted: 1 Post(s)
@guitarcm:Nhìn vào hành vi và thái độ của bạn người ta có thể đánh giá được nề nếp gia phong và nhân cách sống của bạn như thế nào rồi đó.Bạn nên ngẫm nghĩ lại nhé!

Ở đời ganh nghét,chẳng được chi
Thù hận hai nhau, chẳng được gì
Xã hội bao la,người mỗi tánh
Rộng lượng bao la, bớt từ bi

Những người hiểu biết,gạt sân bi
Kẻ kém nhận thức, hay do bì
Học nhiều học ít,không quan trọng
Hơn nhau đạo đức,mặt lễ nghi

Gỏi thì làm tướng,dốt làm cu li
Đèn ai nấy sáng,chớ khinh khi
Hơn thua đức độ,tâm hiếu nghĩa
Giàu,gỏi hẹp tâm...cũng vứt đi

+5 EXP
nhuttruong1910 - 10:15 AM 06-08-15
Bài này quen thế Bữa thấy chị kia dán trên tường ngay bàn làm việc :v

The Following User Says Thank You to alondelein For This Useful Post:
thuongquavn (06-08-15)
Cũ 06-08-15, 12:23 AM
Thành Viên GuitarPro.VN

Thumbs down
Gửi Thành Viên @guitarcm

*Trong suốt thời gian từ ngày 20-24/7 thành viên guitarcm liên tục có những lời lẽ gây xung đột, xuyên tạc tư tưởng nói những điều không đúng sự thật về tổ chức*
*Sau khi được Admin Envil khoan hồng tháo baned guitarcm được “voi đòi tiên” tiếp tục có hành vi spam, mua bán trá hình, lôi kéo các thành viên khác sang shop Guitar Trần. (điều này hoàn toàn trái ngược với triết lý tư vấn lựa chọn của tổ chức-ko quảng cáo, PR cho bất cứ tiệm đàn nào)

Admin BlackCat có lời nhắc nhở nhau sau:
“Tổ Chức Chọn Đàn Cho Mem Miền Nam là một ngôi nhà do tôi dựng nên, tất cả mọi người trên khắp mọi miền đất nước đoàn tụ về đây. Tôi có quyền tiếp ai-đuổi ai đó là quyền của tôi. Bạn vào nhà tôi chửi bới lung tung, gây hứng với các thành viên khác trong gia đình, tôi là chủ nhà tôi có quyền:
-Kick bạn ra khỏi nhà. (Xoá cmt) Có chứ s lại ko?
-Hành hung, dằn mặt bạn nếu bạn còn tỏ ra chống đối (Baned nick cảnh cáo 30 ngày). Mà việc này tôi có nói từ trước ko? Bạn đọc lại xem: "Lời cuối: Khi thông báo này được phát đi, bạn nào còn nhắc tới vấn đề này hay có hành vi đả kích, xung đột. Mình sẽ baned nick 30 ngày để cảnh cáo, làm gương ; CTV hay Mod cũng ko phải ngoại lệ."
Nhấn mạnh lun "CTV hay Mod cũng ko phải ngoại lệ." Tôi dám khẳng định như thế đó, hỏi thử Mod Huy hay CTV Chú Vinh dám chống đối ko?
Trong khi đó, bạn vẫn tỏ thái độ ngoan cố bị baned nick là quá chính xác rồi. Cũng đừng trách tôi không báo trước…
-Mời bạn về đồn (nhờ đến Cục Tình Báo Và An Ninh Mạng xử lý bạn theo đúng quy định của pháp luật chứ)”

Hy vọng tôi nói ít mà bạn hiểu nhiều, những gì cần nói tôi đã nói hết:
1. Bạn có 24h để xoá hết những "vết nhơ" bạn để lại trên topic. Tôi và hơn 5000 thành viên trong ngôi nhà chung này ko ai chào đón 1 kẻ phá hoại như bạn.
2. Diễn đàn GP là của chung nhưng nếu bạn tiếp tục đăng bài với nội dung quấy rối và đả kích các thành viên khác. Tôi có quyền baned nick bạn + baned địa chỉ IP vĩnh viễn. Hoặc nặng nhất tôi sẽ nhờ Cục Tình Báo & An Ninh mạng xử lý bạn theo đúng quy đinh của pháp luật.

+5 EXP

Lần sửa cuối bởi blackcat_sniper với 06-08-15 lúc 12:53 AM
Guitarristas Gà - 06:09 PM 07-08-15
@guitarcm: Nhưng đây bạn là 1 con người quỷ quyệt,xảo trá và dựng chyện lên để vu khống,ko có căn cứ. Như thế có phải là người ấu trĩ ko??
Guitarristas Gà - 06:13 PM 07-08-15
Người có học như bạn về nhận thức tư duy quá thấp kém vậy sao?? Là 1 con người rác rưởi nhơ nhớp như vậy à?
Guitarristas Gà - 06:16 PM 07-08-15
Đúng là đồ điêu ngoa, xiên xẹo! Người ta mất dạy nhưng còn cái khôn,còn đây bạn mất hết lí trí rồi, óc của bạn chắc là óc trâu ,óc bò,óc chó,óc lợn rồi đấy!!
Guitarristas Gà - 06:18 PM 07-08-15
Những hạng người này đê hèn sống trong tủi nhục như thế thì có để đáng sống ko vậy?
guitarcm - 06:18 PM 07-08-15
đấy giờ thì lộ bản chất của "bạn" rồi đấy
Guitarristas Gà - 06:29 PM 07-08-15
@guitarcm :Ranh mãnh, vặt vãnh, nham hiểm, ác độc! Suốt ngày đem con ra khoe! Đẻ con thì khó quái gì! Nhưng dạy sao cho nó thành người chứ đừng góp thêm một thằng ngợm mới khó! Ngợm nhiều quá rồi! Đừng góp thêm một thằng ngợm để hùa nhau bóp chết những con người chân chính!!! Giống tốt đã hiếm thì chớ, lại còn bị giống xấu áp đảo tàn hại người ta không thương tiếc!!!!
Guitarristas Gà - 06:36 PM 07-08-15
@guitarcm: Học vẹt lại của thầy @chanhtin dạy cho bạn 1 bài học rồi đó hả??

23-07-15, 05:16 PM
c chanhtin đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 10/20 (50%)

@guitarcm:Mình đã đọc qua 3 cái nick mạo danh của bạn rồi {, , } Đúng là lưỡi ko xương nhiều đường lắt léo,bây giờ mình mới thấy rõ bản chất bộ mặt thật và hành vi của bạn! Ko biết dùng bao nhiêu từ ngữ để diễn tả cho hết: điêu ngoa,gian xảo,quỷ quyệt,ranh mảnh,xảo trá,quỷ quái,ấu trĩ,hèn hạ,đê hèn,ngu xuẩn,thấp kém ... Ác ý,tiểu nhân,đâm cha chém chú,giết bạn hại thầy...
Nói chung bạn là 1 con người sống ở dưới tận cùng đáy xã hội!Xin lỗi, những người ăn xin ăn mày,ăn cướp,ăn trộm người ta vẫn có lòng tự trọng,còn bạn ko biết phải qui vào hạng người gì đây nữa?
Guitarristas Gà - 06:39 PM 07-08-15
Biết cách tôn trọng cuộc sống riêng của người khác thì cuộc sống của bạn mới đáng nhận được sự tôn trọng tương tự!”

Trên đời này thiếu gì kẻ thích chõ mũi vào việc người khác, rồi lên mặt dạy đời!! Khuyên người ta đừng chõ mũi vào việc của người khác còn mình đứng trong bóng tối hại người điêu đứng biết bao nhiêu !!! Thật đúng làKHÔN QUÁ HOÁ HÈN!!!! Vừa ăn cướp lại vừa la làng!!! Hại người chán chê rồi lên mặt dạy đời!!! Thấy việc xấu mà vẫn im lặng cũng là một biểu hiện của HÈN!!! Còn thấy người ta vạch trần cái xấu cái ác của mình là giở giọng doạ nạt kiêm đạo đức giả cũng là HÈN!!!! Hèn bằng đủ mọi hình thức!!!! hahaha...
Guitarristas Gà - 06:49 PM 07-08-15
Đây là những những hành vi và ý đồ của kẻ tiểu nhân, luôn luôn phải cảnh giác cap độ:

_Thường để ý, dèm pha chuyện của người khác;

_Hay có tính ganh tị và so sánh;

_Thường xuyên kể lại, thêm bớt, suy diễn những sự việc mà bạn chỉ được nghe một chiều, không có gì xác thực;

^^^^Hãy nghĩ xem, liệu các bạn có thấy thoải mái và vui vẻ khi có kẻ luôn soi mói, tọc mạch tất cả các chuyện riêng của bạn?
blackcat_sniper - 07:21 PM 07-08-15
Như đã thông báo từ trước, tất cả các vết "nhơ" mà guitarcm để lại đã bị xoá sạch. Tuy nhiên rút kinh nghiệm từ đợt trước, tất cả các cmt trên mình đã save vào 1 file riêng để làm bằng chứng.
Tất cả các mem trong topic chọn đàn cũng như diễn nên cần chú ý đề phòng hành vi lừa đảo, cũng như kích động của thành phần bất hảo guitarcm & một số nick ảo.

***Admin BlackCat Thân Gửi Các Mem***

The Following 3 Users Say Thank You to blackcat_sniper For This Useful Post:
Guitarristas Gà (07-08-15), nhuttruong1910 (06-08-15), thuongquavn (06-08-15)
Cũ 06-08-15, 01:03 AM
Thành Viên GuitarPro.VN

Exclamation
@alondelein, @congluu, @huevi nguyen:
Cảm ơn các bạn đã ủng hộ và bảo vệ cho tổ chức trước sự tấn công của những thành phần phá hoại.
Tuy nhiên, những ngôn từ khiếm nhã như vậy có lẽ ko nên xuất hiện trên một topic uy tín như Tổ Chức Chọn Đàn Cho Mem Miền Nam. Dù j cũng gần đến ngày Kỷ Niệm-4 Năm Ngày Thành Lập Tổ Chức mình ko muốn những dòng cmt như trên nhan nhản trên topic mỗi ngày.
Hy vọng các bạn vẫn luôn tin tưởng tổ chức.

The Following 4 Users Say Thank You to blackcat_sniper For This Useful Post:
baochaul (06-08-15), Guitarristas Gà (07-08-15), thuongquavn (06-08-15), tranquochuy1004 (06-08-15)
Ðề tài đã khoá

Đánh dấu

Tags
đàn, blackcat_sniper, blue, chiều, cho, giao lưu, hay, hcm, lập, một, năm, nhật, offline, qua, sự kiện, tp.hcm, vui

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị